ชวนเล่น Google Latitude ในมือถือกันฮะ

11 replies [Last post]
poakpong
poakpong's picture
สมาชิกวิสามัญ

ชวนคนที่ใช้งานมือถือที่มี GPS มาเล่น Google Latitude กันฮะ

มันเป็นส่วนหนึ่งของ Google Maps รุ่นมือถือ m.google.com/maps เพียงแค่มีบัญชี Gmail ก็เปิดเล่น (join) ได้เลย แล้วก็แอดเพื่อนกันไว้

หมายเหตุ: ไม่มี Gmail ก็เล่นได้นะ สมัคร google accounts แป๊บเดียว --> Step by Step: Create Google Account

ความสามารถ

• เอาไ้ว้ดูว่า เพื่อนของเรา(ที่ยอมเล่น latitude ด้วย) ว่ากำลังอยู่แห่งหน ตำบลใด
  • สะดวกในการนัดเจอกัน โดยไม่ต้องโทรถามว่าอยู่ที่ไหน ประหยัดเวลา

ข้อเสีย

• สำัหรับคนที่ไม่ชอบเปิดเผยตำแหน่งให้ใครรู้ โดยเฉพาะกับคุณแฟน ผบ.ทบ อันนี้อันตราย เพราะจะโกหกกันยากหน่อย (แต่ก็ทำได้) ฮ่าๆๆ

ปล. แต่มันก็สามารถ กดปุ่ม เปิดๆ ปิดๆ เล่นบ้าง ไม่เล่นบ้าง ได้นะครับ ^^

แอดอีเมลของผม [poakpong] มาที่ [email protected]

.

มือถือที่เล่นได้ (ตามรายละเอียดในเว็บ google)

• Android ที่ลง Maps เวอร์ชั่น 3.0 ขึ้นไป
  • iPhone ที่ใช้ OS เวอร์ชั่น 3.0 ขึ้นไป (เล่นในโปรแกรม safari browser)
  • BlackBerry รุ่นจอสี
  • Windows Mobile เวอร์ชั่น 5.0 ขึ้นไป (ยกเว้นรุ่นที่ไม่รองรับ cell-ID location)
  • Symbian S60
  • Sony Ericsson บางรุ่นฃ
zero-1
zero-1's picture
โพสต์น้อย

map ใน iphone เลยเล่นไม่ได้หรอครับ

Faculty of Medical Technology Mahidol University Thailand

poakpong

ต้องเปิดเล่นใน safari ครับผม

poakpong

google latitude

loogpla
loogpla's picture
โพสต์น้อย

ลองใช้ผ่าน iPod touch (fw 3.1.2) มันเด้งเข้า Maps.app บน iPod ตลอดเลย

*** มา update *** ค้องเข้าที่นี่จ้า www.google.com/latitude

• s - i - G - N - a - t - u - r - e - Available soon!!!
WorraWout
WorraWout's picture
ทีมงาน

ขอบคุณครับพี่

zero-1
zero-1's picture
โพสต์น้อย

อื่มมม ขอบคุณครับ

Faculty of Medical Technology Mahidol University Thailand

godzilla
godzilla's picture

เดี๋ยวค่า EDGE กระจาย...

ไม่มี iphone ก็รอต่อไป

ขอบคุณฮะ..

Alt text

white_Jr.
white_Jr.'s picture
โพสต์น้อย

น่าสนใจ ขอบคุณครับ

รักหมาเป็นลูก

nananza
nananza's picture
โพสต์น้อย

มาสิครับ [email protected]

คุณย่าเคยกล่าวไว้ว่า : จงอย่าลืมสะพานที่ให้คุณเดินข้ามมา

nananza
nananza's picture
โพสต์น้อย

มาสิครับ [email protected]

คุณย่าเคยกล่าวไว้ว่า : จงอย่าลืมสะพานที่ให้คุณเดินข้ามมา

yangpad
yangpad's picture
สมาชิกใหม่

[email protected]จีเมล.com