สอบถามปัญหา app ibook ครับ

2 replies [Last post]
Ky
Ky's picture
โพสต์น้อย

ipad โปรแกรม ibook เวลาใช้ automator convert file จาก jpg เป็น pdf ถ้าไฟล์ใหญ่ประมาณ 1gb ในโปรแกรม ibook มันเปิดไม่ได้ครับ มันฟ้องว่า format is not recognized ครับแต่ถ้าเอาไฟล์ jpg convert เป็นไฟล์เล็กๆหน่อยซักร 100-200mb ไม่มีปัญหาครับ อ่านได้ปกติ

เป็นไฟล์หนังสือการ์ตูนครับมีใครพอจะทราบคำตอบมั้ยครับ

ÍÔèÁÍéǹ

WorraWout
WorraWout's picture
ทีมงาน

ลองดูตามนี้แล้วกันครับผม

How to convert PDF files to ePub files to read on your iPad with iBooks

Ky
Ky's picture
โพสต์น้อย

ลองแล้วครับ ใน media kind มันเป็น book อยู่แล้วครับ เลยไม่รู้ว่าต้องปรับอะไรครับ สรุปคือผลเหมือนเดิมครับ

ÍÔèÁÍéǹ