ถามหน่อยค่ะ

6 replies [Last post]
illustberry
illustberry's picture
สมาชิกใหม่

http://www.pramool.com/classified/view.php3?katoo=a15034

เชื่อได้มั้ยคะเนี่ย mackbook pro 15inch แค่ 13000 น่าเชื่อถือมากน้อยแค่ไหนอะคะ เคยมีใครซื้อกะเจ้านี้รึเปล่า

poakpong
poakpong's picture
สมาชิกวิสามัญ

คำเตือนเต็มไปหมดเลย แถมรายละเอียดคนขายน้อยมาก

whenyouknow
whenyouknow's picture
โพสต์น้อย

ผมว่าถ้าเป็นร้านที่ดูเครื่องจริงได้ แล้วเราดูเป็น ก็น่าสนใจครับ

แต่รู้สึกเว็บนี้ จะให้โอนเงินไปแล้วส่งสินค้ามาให้ ไม่น่าไว้ใจนะครับ

ยิ่งดูจากเบอร์โทรศัพท์ และอีเมล์ ทำไมเค้าต้องพิมตัวเลขสลับอักษรแปลกๆ เมล์ก็ต้องเว้นวรรคอะไรเอาไว้เยอะแยะเลย

เหมือนเค้าจะป้องกันการหาข้อมูลจากพวกกูเกิ้ลนะครับ

ส่วนตัวแล้ว ผมคิดว่าไม่น่าไว้ใจครับ

millionbyte
millionbyte's picture
สมาชิกใหม่

ของอยู่ตรัง ไกลเกิ้นนน

ของแพงนัดรับของเองกับมือดีสุดครับ

zero-1
zero-1's picture
โพสต์น้อย

เห็นราคาก็ไม่ื่อแล้วครับ

Faculty of Medical Technology Mahidol University Thailand

macbic
macbic's picture
โพสต์น้อย

"ของถูก (เกินไป) ไม่มีดี ของฟรีไม่มีในโลก" ครับ

ผมมักจะท่องคำนี้ไว้ในใจ เคยแล้ว หลาย ๆ ครั้ง หลงเชื่อซื้อของถูกมาก ๆ จนผิดปรกติ ใช้ได้ยังไม่ทันไร เจ๊ง ครับ

powerboil
powerboil's picture
สมาชิกวิสามัญ

ลองโทรไปบอกว่า มีเพื่อนอยู่แถวนั้น นัดดูของกัน รับรอง หายจ้อย