ช่วยแนะนำโปรแกรมโยกย้ายไฟล์ ExHDD แบบ NTFS ให้หน่อยครับ

4 replies [Last post]
NG'Earthz Emoz
NG'Earthz Emoz's picture
โพสต์น้อย

ช่วยแนะนำโปรแกรมโยกย้ายไฟล์ ExHDD แบบ NTFS ให้หน่อยครับ

หาข้อมูลมาบางคนก็ว่าไม่ดีใช้ไปนานๆมันจะบังคับให้ฟอร์แมตลูกเดียวเลยไม่รู้ตอนนี้นิ่งหรือยังครับเพราะผมไม่สามารถย้ายไฟล์มากกว่า 4GB ได้เลยครับตอนนี้

ขอถามทิ้งท้ายทำไม OSX ไม่ทำให้ระบบรองรับ NTFS นะครับ

ขอบคุณมากครับ

WorraWout
WorraWout's picture
ทีมงาน

ถ้า NTFS บน OS X ผมใช้ตัวนี้มาตลอดเลยครับ จ่ายทีเดียว ไม่เคยทำให้เผิดหวังครับ

http://www.paragon-software.com/home/ntfs-mac/download.html

powerboil
powerboil's picture
สมาชิกวิสามัญ

ผมฟอร์แมตเป็น EXFat 32 ก๊อปไฟล์ โยนไฟล์ สบายๆ แต่ยังไม่เคยลง Windows เลยนะคับ (คือไร้ความจำเป็นต้องลง)

NG'Earthz Emoz
NG'Earthz Emoz's picture
โพสต์น้อย

ขอบคุณครับไม่ทราบว่ามี free wrae ไหมครับ ?

WorraWout
WorraWout's picture
ทีมงาน

มีครับแต่โยนแล้ว ความเร็วในการโยน ช้ามากครับ ใช้แล้วอารมณ์เสียเลย