ช่วยตัดสินใจในว่าจะซื้อแมคหรือระบบวินโดวทั่วไปดีคะ

4 replies [Last post]
Prang Suwanpantakul
Prang Suwanpantakul's picture
สมาชิกใหม่

คือหนูใช้ autocad ในการทำงาน เพิ่งจะหัดเรียนค่ะ ตอนนี้ใช้วินโดวทั่วไปอยู่
แต่กำลังตัดสินใจซื้อแมคบุ๊ค โปรวิทเรตินา
แต่พี่ที่ทำงานส่วนใหญ่ใช้วินโดวกัน
หนูควรซื้อไม๊คะ ส่วนตัวคือชอบรูปแบบ ระบบการทำงานของแมค
เคยลองเล่นของเพื่อน และก็ไปลองเล่นที่ไอสตูดิโอ
คิดมากว่า ถ้าใช้ autocad มันต่างกันเยอะไม๊คะ เพราะคนที่สอนใช้ autocad
พี่เค้าใช้วินโดว เลยกังวลว่ากลัวจะมีปัญหา
ขอบคุณส่วงหน้าค่ะ

godzilla
godzilla's picture
สมาชิกวิสามัญ

ถ้าใจชอบแล้ว ก็ ลองใช้ดูครับ

เรื่อง ปัญหา คงไม่น่ามี เพราะ ตัว บริษัท Software เขามี เวอร์ชั่น ของ Mac ดันนั้น การทำงาน ร่วมกับ Windows คงไม่น่าจะมีปัญหาอะไร

ปัญหาส่วนใหญ่ เกิดจากตัว บุคคลทีทำงานร่วมกันมากกว่า ถ้า คนทีเค้าสอนใช้ เปิดกว้างมากพอ คิดว่า คงไม่มีปัญหาอะไรครับ

การปรับเปลี่ยนอะไรที่ เราเคยใช้ในชีวิตประจำเหมือนคนอื่น ๆ มาเป็น สิ่งที่เราไม่เคยลอง มันยากเสมอ.. แต่ ไม่ยาก เกิดกว่า การเริ่มต้น

ยินดีต้อนรับ.....

Alt text

WorraWout
WorraWout's picture
ทีมงาน

ขอบคุณพี่ godzilla สำหรับคำตอบที่ชัดเจนครับ

powerboil
powerboil's picture
สมาชิกวิสามัญ

หากคุณซื้อตัว License ตรงไหนข้องใจ ติดต่อที่ Autodesk โดยตรงได้เลยคับ ผมว่าไม่น่ามีปัญหา รวมไปถึงเรื่อง plug-ins ต่างๆ ด้วย

Prang Suwanpantakul
Prang Suwanpantakul's picture
สมาชิกใหม่

ขอบคุณพี่ๆมากค่ะ