เมาส์คลิกลิงค์ไม่ค่อยได้

6 replies [Last post]
monkey_d
monkey_d's picture
โพสต์น้อย

เมาส์แอ๊ปเปิ้ล (แบบมีสาย) มันคลิกลิงค์ไม่ค่อยได้ค่ะ มันชอบขึ้นเหมือนเวลาคลิกขวา บางทีต้องคลิกหลาย ๆ ครั้งให้ข้อความคลิกขวาหายไป แล้วถึงไปคลิกที่ลิงค์ได้ ต้องแก้ยังไงคะ หรือว่าเมาส์จะเริ่มเสียแล้ว

ขอบคุณมากค่ะ

Phoenix
Phoenix's picture
โพสต์น้อย

มันอาจจะเริ่มป่วยแล้วก็ได้ครับ..(อายุก็มากแล้วด้วย) Big smile

ลองยกนิ้วกลางสูงๆดูครับ บางทีตัวเซ็นเซอร์หรือไม่ก็นิ้วเรามันไวเกินไปครับ.. บางครั้งผมก็เจออาการคล้ายอย่างนี้เหมือนกันครับ.. แต่ถ้าไม่หายก็อาจจะเป็นเพราะอายุมากจริงๆก็ได้นะครับ

monkey_d
โพสต์น้อย

ขอบคุณค่ะ Beer

สงสัยใกล้อวสานจริง ๆ ด้วย Crying

จะได้ซื้อ magic มาใช้ซะที Big smile

Phoenix
โพสต์น้อย

"จะได้ซื้อ magic มาใช้ซะที" Big smile

...

อันนี้เห็นด้วยอย่างยิ่งครับคุณ monkey_d Smile

นอกจากจะไม่มีปัญหาเรื่องสะดือแล้ว ยังเพิ่ม Shortcut ต่างๆได้อีกด้วยครับ.. Love
สะดวกมากๆครับ.. Party

WorraWout
WorraWout's picture
ทีมงาน

เป็นคล้ายกันครับรอให้มันพังอยู่เหมือนกันจะได้มีเหตุผลซื้อmagic mouse

monkey_d
โพสต์น้อย

งั้นขอถามต่อค่ะ

ถ้าซื้อ magic trackpad แทนเมาส์

มันจะใช้ได้เหมือนกันหรือเปล่า

ไม่รู้ว่า magic trackpad นี่เหมือนกับ track pad บนแม็คบุ๊คหรือเปล่า

ราคามันพอ ๆ กัน

ขอบคุณค่ะ Crown

Phoenix
โพสต์น้อย

"ไม่รู้ว่า magic trackpad นี่เหมือนกับ track pad บนแม็คบุ๊คหรือเปล่า"

เหมือนกันนะครับ.. Smile

• ใหญ่กว่าพื้นที่ใช้งานมากกว่า

• Multi-touch

• มีโปรแกรมเสริมรองรับเหมือนกัน

• ของอาจจะยังไม่มี หรืออาจจะหายากหน่อย

ส่วนเรื่องจะใช้แทน Mouse เลย! อันนี้ผมว่าแล้วแต่ความถนัดนะครับ.. Party