ลง OS X 10.9 maverick แล้วลง MS OFFICE 2011 ไม่ได้ครับ ช่วยด้วยครับต้องใช้ทำงาน

4 replies [Last post]
INT
INT's picture
สมาชิกใหม่

ผมใช้ Macbook Air ปี 2011 ครับ
เรื่องของเรื่องคือฮาร์ดดิสก์ผมเต็ม ก็เลยอยากจะลงโอเอสใหม่ ก็เลยไปอัพเดทเป็น Maverick
ปัญหาคือ พอลงสร็จเรียบร้อย ผมลง MS OFFICE 2011 ไม่ได้ ซึ่งผมทำงานด้านเอกสารสะด้วย จำเป็นต้องใช้ WORD and POWERPOINT
พอจะ DOWNGRADE ไปเป็น 10.8 หรือ 10.7 ก็ไม่ได้อีก มันขึ้นว่า " This version of Mac OS X is too new to run "

รบกวนเซียนๆช่วยผมที ว่าจะ ...
1. หาตัว MS OFFICE มาลง และจะเอามาจากไหนที่ลงกะ Maverick ได้?

หรือ
2. จะ Downgrade ลงมาเป็น 10.7 แล้ววิธีลงจะทำอย่างไรบ้าง?

รบกวนหน่อยนะครับ เครียดนอนไม่หลับเอาชนะมันไม่ได้มา 2 วันละ ฮ่าๆๆ
ปล.ผมลงแบบใช้ USB นะครับ

ThaiMacClub
ThaiMacClub's picture
ผู้ดูแลระบบ :)

ลองใช้ตัวอื่นแก้ขัดไปก่อนไหมครับ
http://www.openoffice.org/download/index.html

thaimacclub.net

INT
INT's picture
สมาชิกใหม่

มันไม่ค่อยถนัดอ่าครับ แต่เด่วลองดู เอาไว้เผื่อฉุกเฉินครับ ... ขอบคุนนะครับ

Sky Pengkuy
Sky Pengkuy's picture
สมาชิกใหม่

อาจเป็นเพราะตั้ง Security ไม่ให้ Allow ซอฟแวร์ที่ไม่ได้โหลดจาก Mac App store หรือป่าวครับ ลองเช็คดูนะครับ

Fix Mac all model iOverServe

Kimz Chatchithanawat
Kimz Chatchithanawat's picture
สมาชิกใหม่

- ตอนลง MS OFFICE 2011 มันแจ้งว่าอะไรหรอครับ
- ถ้าจะ Downgrade OSX ทำแบบ Clean Install ลงใหม่น่าจะลงได้นะครับ ผมเคยย้อนจาก Osx Yosemite Beta มาเป็น Maverick ได้