ย้ายมาเครื่องหัวหน้าครับแล้วใช้อินเตอร์เน็ตไม่ได้

1 reply [Last post]
EarthZy ลิงหื่น
EarthZy ลิงหื่น's picture
สมาชิกใหม่

อยากทราบวิธีการรีเซ็ตพาสเวิร์ตอ่ะคับ พอดีมือใหม่ รบกวนด้วยน่ะคัย

WorraWout
WorraWout's picture
ทีมงาน

ตามนี้ครับ

สำหรับ OS X Mavericks (10.9), Mountain Lion (10.Cool, และ Lion (10.7) ด้วย Recovery Mode นะครับ

1. ทำการ รีตาร์ทเครื่องเพื่อเข้าสู่ recovery mode ด้วยการกดปุ่มคีย์บอร์ด OPTION ตอนที่สิ้นสุดเสียง start up (ผ่างงงงง...)
2. ทำการเลือก partition Recovery HDD จากนั้นรอจนกว่าขึ้นหน้าต่าง “Utilities”
3. ไปที่เมนูด้านบน “Utilities” > “Terminal”
4. แล้วพิมพ์ไปว่า “resetpassword”
5. จากตรงนี้สามารถกำหนด new account password ได้เลย แล้วก็ reboot เป็นอันเสร็จครับผม