ช่องเสียบหูฟัง imac ตกร่องครับ!!

2 replies [Last post]
Clocking Alram
Clocking Alram's picture
สมาชิกใหม่

คือช่องเสียบหูฟัง imacของผม ตอนเเรกมันเหมือนเสียบติดบ้างไม่ติดบ้าง ผมเลยลองเสียบเข้าไปเเรงๆสักที ปรากฎว่า...ติดครับ เเต่ตอนดึงสายออกช่องเสียบหูฟังมันตกร่องไปตามรูป ขอโทษที่รูปไม่ค่อยชัดนะครับ มันถ่ายยากมาก 55555 คือมันเหมือเกิดจากอะไรสักอย่างทำให้ถูกดันเข้าไปข้างในลึกเเละตกร่อง พยายามเอาอะไรมาเขี่ยๆให้กลับมาเเล้ว ก็ยังทำไม่ได้ เเละพอลองเสียบหูฟังมันก็จะเข้าไปลึกขึ้นอีก ต้องคอยเขี่ยออกมาให้ใกล้ที่สุด เเต่ก็เอาขึ้นมาไม่ได้ครับ เเละกลัวว่า สมมติเอาขึ้นมาได้เเล้ว พอเสียบหูฟังเเล้วจะเป็นอย่างเดิมอีก มีวิธีแก้ไขหรือคำแนะนำไหมครับ พอดีไม่อยากยกไปร้าน เพราะว่าไกล+หนักมากๆครับ ขอบคุณพี่ๆทุกคนนะครับ

WorraWout
WorraWout's picture
ทีมงาน

งานนี้คงต้องพึ่งร้านแล้วละครับ ถ้าไม่อย่างนั้นก็แกะเองครับ (เครื่องยังในประกันไหม)

Clocking Alram
Clocking Alram's picture
สมาชิกใหม่

ยังประกันอยู่ครับ ขอบคุณมากนะครับ คงต้องไปร้านจริงๆ เเกะเองไม่เป็นครับ เเหะๆ