ขอคำแนะนำ spec MAC BOOK AIR หน่อยคะ

2 replies [Last post]
Tsujimoto Kati
Tsujimoto Kati's picture
สมาชิกใหม่

รบกวนสอบถามคะ
คือจะซื้อ MAC BOOK AIR 13" เพื่อใช้ในการเรียนป.โท และ photoshop บ้างเล็กน้อย นอกนั้นก็ใช้แบบพื้นฐานทั่วไป และใช้เป็นคอมเครื่องเดียว ทั้งไปเรียนทั้งอยู่บ้านเลยอะคะ
และกำลังคิดว่าจะลง 2 ระบบ ทั้ง window และ OS เพราะไม่เคยใช้ mac มาก่อนคะ
spec : core i5 หรือ i7, RAM 4GB, FLASH storage 256GB พอมั้ยคะ หรือควรเพิ่มอะไรดีคะ

blue_wind
blue_wind's picture
โพสต์น้อย

ถ้าเป็นไปได้อยากให้เพิ่มแรมเป็น 8GB ครับ

WorraWout
WorraWout's picture
ทีมงาน

ตามนั้นครับ แรมสัก 8 gb ขึ้นจะลื่นกว่าครับ หากจะติดตั้ง Windows ผ่าน VMWare หรือ Parallels Desktop