รบกวนพี่ๆเข้ามาช่วยผมทีครับ

4 replies [Last post]
Olo Pilok
Olo Pilok's picture
สมาชิกใหม่

ผมอัพ10.7ไป10.9 แล้วตอนหน้าอัพ มันบอก ฮาทดิสผมมีปัญหา มันบอกให้เข้าไปแบคอัพแล้วฟอแมทฮาทดิส ทั้งหมมด ปัญหาคือเปิดเครื่องมาทีไรเจอแต่หน้าอัพเกรด หน้าเดียวเลย มันไม่ให้เข้าไปหน้าเดสท้อป เลย ผมจะเข้าไปได้ยังไง

ผมลองเข้าไปหน้าแดททอปยังไง
ผมลองเข้าหน้าre แล้วไม่ช่วยอะไรเลย

WorraWout
WorraWout's picture
ทีมงาน

ทำการสำรองข้อมูลไว้แล้วใช่ไหมครับ ลองกด option หลังจาก รีสตาร์ท เลือก Recovery ได้ไหมครับ

Olo Pilok
สมาชิกใหม่

ผมลองแล้วครับ ได้ ลองฟอแมท ฮาทดิสแล้วไม่ได้ แต่เข้าrecoveryได้

Olo Pilok
สมาชิกใหม่

Recovery ไม่สามารถฟอแมทได้ ผมเดานะ เพราะ osx
มันฟอแมทไม่ได้เพราะกำลังจะลงosx ใหม่
ลงosx ใหม่ไม่ได้เพราะต้องฟอแมทฮาทดิสก่อน
เข้าไปฟอแมทในเดสทอปไม่ได้เพราะเปิดมาเจอหน้าosxให้อัพเดรทตลอดเลย

ประมานนี้ๆ
ขอบคุณครับ

WorraWout
WorraWout's picture
ทีมงาน

ใช้ Disl Utility จัดการก่อนได้ไหมครับ