อัดเสียงที่ออกมาจาก Safari บน mac ยังไงครับ

1 reply [Last post]
narin1975
narin1975's picture
สมาชิกใหม่

บางทีเปิดวิทยุออนไลน์ฟังผ่าน Safari

อยากอัดเสียงรายการเอาไว้ โดยที่ไม่ต้องเปิด volume เครื่อง ไม่ทราบว่าจะต้องทำยังไงครับ ถ้าต้องมี app ต่างหาก คือ app อะไรครับ

Phoenix
Phoenix's picture
โพสต์น้อย

ผมไม่แน่ใจคำถามตรงที่บอกว่า.. "อยากอัดเสียงรายการเอาไว้ โดยที่ไม่ต้องเปิด volume เครื่อง"! อันนี้คืออยากอัดเสียงแต่ตอนที่อัดไม่อยากให้มีเสียง หรือว่าอะไรยังไงครับ??

แต่ถ้าแค่อยากอัดเสียงของโปรแกรมต่างๆบนเครื่อง ผมแนะนำ Audio Hijack Pro ครับ..