ต้องการรวมไฟล์ pdf หลายๆไฟล์ ให้เป็นไฟล์เดียวครับ ทำอย่างไรครับ

11 replies [Last post]
Ky
Ky's picture
โพสต์น้อย

ผมลองใช้ automator แล้วพอกดรันโปรแกรมมันไม่เห็นมีอะไรเปลี่ยนแปลงเลยครับ มีวิธีอื่นมั้ยครับ หรือว่าใครรู้วิธีใช้ automator ทำช่วยบอกทีครับ

ÍÔèÁÍéǹ

oFF++
oFF++'s picture
โพสต์น้อย

ถ้ามันไม่เยอะมาก ใช้ preview ก็สะดวกดีนะครับ

เปิดไฟล์ขึ้นมา แล้วลากมันมาต่อกัน แล้วก็เรียงลำดับตามใจชอบเลยครับ

Ky
โพสต์น้อย

จะลองดูครับ

ÍÔèÁÍéǹ

Ky
โพสต์น้อย

แล้วถ้ามันเยอะๆซัก 80 ไฟล์ล่ะครับ ทำยังไงดีครับ

ÍÔèÁÍéǹ

WorraWout
WorraWout's picture
ทีมงาน

Adobe Acrobat Professional เลย จัดการได้ดีที่สุดแล้ว ต้องเป็น Acrobat Professional นะ

Adobe Acrobat Professional 30 วัน

Alt text

powerboil
powerboil's picture
สมาชิกวิสามัญ

ลองดูโปรแกรมฟรีดูนะคับ

[b][url=http://www.macupdate.com/info.php/id/23870/pdf%2bpdf/]PDF+PDF 1.0[/url][/b]

PDF+PDF... Simply put, it lets you join or merge two or more PDF documents into one. You only have to copy and paste, or drag and drop the desired PDF files into the widget, press the “=" button, and it’s done, you have your resulting document in your desktop. Besides this basic functionality you can also: Drag and drop the files in the widget in the order you wish them to be merged. more...

[b][url=http://www.macupdate.com/info.php/id/33708/pdf-split-and-merge/]PDF Split and Merge 2.2.0[/url][/b]

Quote:
PDF Split and Merge is an easy to use tool to merge and split pdf documents. Console and GUI versions are available. The GUI is written in Java Swing and it provides functions to select files and set options. It's made over the iText library. Download Now WHAT'S NEW Version 2.2.0: Fixed bug #2929876 browse of directories when saving the log file ConsoleClient now exits with code 1 in case of error. Fixed bug #2947985 overlapping of the Selection Panel cause disappearing buttons in Rotate plugin Fixed bug #2947979 browsing window in the Settings panel shows multiple "xml files" entries Added support to zoom and rotate functions to the more...

[img]http://media.macupdate.com/images/screens/uploaded/JPG/23870_scr.jpg[/img]

gf_022
gf_022's picture
สมาชิกใหม่

แนะนำไว้เผื่อเลือกครับ iCombiner | Merge PDFs and images on your Mac โปรแกรมนี้จะเอาไว้รวมอย่างเดียวนะครับ สามารถรวมภาพเป็น pdf ได้ด้วย (เหมาะกับงาน Scan หนังสือ)

Hero
Hero's picture
สมาชิกใหม่

ใช้โปรแกรม PDF นั่นแหละครับ ตอนแรกเปิดโปรแกรมแล้วไปที่ file เลือก combine files... จะขึ้นเป็นหน้าต่างให้เลือกเอาแบบที่ละ file หรือเลือกทั้ง floder file ที่เลือกมาจะเรียงลำดับไม่ถูกต้องให้เลือก file ที่จะเรียงโดยใช้ Move up/Move Down/Remove จะได้ file ที่เรียงหน้าถูก เสร็จแล้วไปเลือกด้านล่างของตาราง เลือกที่ Smaller file size ถ้าต้องการให้ file เล็ก เสร็จแล้วกด Next จะไปหน้าตารางถัดไป เสร็จแล้วกด Create เป็นอันเสร็จ รอจนไฟล์อ่านจบแล้วกด Save

ลองไปใช้ดูนะครับ เท่าที่ทราบก็มีแค่นี้

poakpong
poakpong's picture

ผมเคยใช้ PDFLab - www.iconus.ch

powerboil
powerboil's picture

คุณหมายถึง PDF ตัวไหนคับ? หากหมายถึง Adobe Acrobat ตัวที่ทำแบบนั้นได้คือ Professional ไม่ใช่ตัว Freeware นะคับ...

www.adobe.com

AsPHERE
AsPHERE's picture
สมาชิกใหม่

ไม่แน่ใจว่า Skim สามารถต่อไฟล์ PDF ได้ด้วยไหมนะครับ แต่โปรแกรมฟรีไว้เปิด PDF อยู่แล้ว

crossing
crossing's picture
สมาชิกใหม่

เร้วเวลาจะsave เป้น PDFffile ต้องทำไงอะคับ
ถ้าเราเอามันมาเรียงกันเร้ว