มีใครใช้ Time capsule บ้างไหมครับ !?

2 replies [Last post]
Quantin
Quantin's picture
สมาชิกใหม่

มีใครใช้อยู่บ้างไหมครับ อยากรู้ว่ามันสามารถใช้เป็น External HDD ได้ไหมครับ เห็นมันมี Capacity ในการเก็บไฟล์ด้วย หรือใช้ได้แต่ Backup file ได้อย่างเดียว

รบกวนผู้รู้ช่วยบอกหน่อยครับ เพราะตอนนี้อยากได้ External HDD แบบ Wireless อยู่ครับ

thebamboo
thebamboo's picture
สมาชิกใหม่

ใช้เป็น storage ในวง lan ได้เลยครับ เห็นใน network เป็น share drive อันนึงเลย

ต่อ usb เพิ่มก็ทำให้ usb storage นั้น เห็นใน วง lan ได้อีกเช่นกันครับ

MacBook Pro Aluminum 17

Quantin
Quantin's picture
สมาชิกใหม่

กระจ่างครับ ขอบคุณครับ