ถามเรื่อง parallels เพื่มเติมนะครับ

3 replies [Last post]
Thanadol Boonko...
Thanadol Boonkoolaset's picture
โพสต์น้อย

พี่ครับ แล้วตอน bootcamp ผมสามารถ boot ไปก่อน แล้วค่อยมาแบ่ง พาทิชั่น ได้รึป่าวครับ หรือต้องแบ่งไปเลย และ format เปน FAT ? รบกวนด้วยครับ คือผมลองทำตามในยูทูปอ่ะครับ แต่เป็น เฟรชไดร์ ไม่มีตอนแบ่ง พาทิชั่นเลยอ่ะครับ เลย งง ว่า ลงเสร็จแล้ว ค่อยมาแบ่ง หรือแบ่งก่อน boot และวถ้าแบ่งก่อน boot จะต้องตั้งว่ายังไงเหรอครับ รบกวนด้วยนะครับ ที่จะแบ่งมี mac / win / backup /bootcamp ครับ รบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ

WorraWout
WorraWout's picture
ทีมงาน

แบ่งก่อนลงครับ

Thanadol Boonkoolaset's picture
โพสต์น้อย

คือพอแบ่งก่อนลง มันไม่ให้เลือกเลยอ่ะครับ ตอนติดตั้ง bootcamp มันเหมารวมเป็นตัวหลักเลย พอเสร็จกด ตกลง มันก็ฟอแมททั้งหมดเป็น windowsinstall อย่างเดียวเลบอ่ะครับ TT ทำยังไงดีครับ

โพสต์น้อย

ทำยังไงดีครับ