มีเรื่องอยากปรึกษา 2 เรื่อง FlashDive และ Imac 21.5

No replies
NG'Earthz Emoz
NG'Earthz Emoz's picture
โพสต์น้อย

มี สอง เรื่องอยากจะปรึกษาครับ

หนึ่ง คือ ตอนนี้แฮนดี้ไดร์ฟ คิงตัน 16GB USB 3.0 ทำไมโยนไฟล์วีดีโอแล้วลองเปิดจากเครื่องต้นฉบับและเครื่องอื่นๆภาพจะเหมือนลายๆเขียวๆเหมือนแผ่น CD กระตุก แต่ว่าในส่วนเสียงยังเล่นได้ปกตินะครับ
ปล.ไฟล์ต้นฉบับเล่นได้ปกติ และลองใช้แฮนดี้ตัวอื่นลองก็ปกติ และผมลองฟอร์เมตแล้วก็ไม่หายครับ

สอง คือ ผมอยากเพิ่ม ssd เป็นตัวลง os ของ imac 21.5 ซึ่งมันถอดเปลี่ยนไม่ได้เลยแบบตัวจอ 27 ผมอยากทราบว่าร้านแถวๆรังสิตมีร้านไหนรับเปลี่ยนไหมครับ ? เรื่องราคาและความปลอดภัยต้องเป็นยังไงครับเหมือนเห็นผ่านๆมาว่าต้องมีการแกะจอออกด้วย เรื่องแสงรอดออกจากช่องผมไม่ค่อยกังวนเท่ากับส่วนอื่นๆเสียหาย >< ขอคำปรึกษาด้วยนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ