ใช้MapบนMBP กับบนiPhone

1 reply [Last post]
isara
isara's picture
โพสต์น้อย

ใช้MapบนMBPหาตำแหน่งที่อยู่ที่ต้องการแต่ไม่เจอ แต่พอเอาที่อยู่เดียวกันนี้มาserchบนmapของiPhoneกลับหาตำแหน่งเจอ มันเป็นเพราะอะไรครับ

Atty

powerboil
powerboil's picture
สมาชิกวิสามัญ

อืม ผมไม่แน่ใจนะครับว่าเกี่ยวกับเน็ตที่ต่อไหม ของผมใช้ wifi ที่บ้าน มันเชื่อมโครงข่ายของผู้ให้บริการ คงร่วมกับผู้ให้บริการ land line ด้วย แม่นจนน่ากลัวเลย เลยไม่ทราบว่าของทางคุณต่อเน็ตกับอะไร ค่ายใด ส่วนบน iPhone ต่อให้ไม่ใช้เน็ตก็หาเจอครับ เพราะตั้งแต่ iPhone 3G มี GPS ในตัวครับ