สอบถาม เกี่ยวกับ macbook air ค่ะ

2 replies [Last post]
Som Happiiz
Som Happiiz's picture
สมาชิกใหม่

คือ อยากทราบว่า mac book air ที่ ระบายความร้อนอยู่ที่ไหนค่ะ (เพื่อนเราบอกว่าที่ระบายความร้อน macbook air อยู่ตรงแป้นพิม ถ้าใส่ Silicone แป้นพิม อาจจะทำให้เครื่องพังง่าย )
ซึ่งตอนนี้ เรา ใส่Silicone คีย์บอรดอยู่อ่ะค่ะ จะมีผลแบบที่เพื่อน บอกจิงอ่ะป่าว รบกวนผู้รู้ ตอบหน่อย นะค่ะ Smile

WorraWout
WorraWout's picture
ทีมงาน

ใช่ครับ คีย์บอร์ดเป็นส่วนหนึ่งในการระบายความร้อน และอีกส่วนหนึ่งอยู่ตรงพัดลมที่จะระบายออกตรงร่องพับสีดำระหว่างตัวเครื่องกับหน้าจอ

Som Happiiz
Som Happiiz's picture
สมาชิกใหม่

ขอบคุณ มากค่ะ Smile