เชื่อม Ipad กับ Imac ผ่าน Itunes แล้วฟังเพลงไม่ได้...

3 replies [Last post]
NG'Earthz Emoz
NG'Earthz Emoz's picture
โพสต์น้อย

ผมใช้ Ipad air 7.0.4
Imac 21.5 OSX 10.9.1 อัพเป็นเวอร์ชั่นล่าสุดทุกตัวแล้วรวม iTunes

คือเมื่อก่อนก็ฟังได้ปกตินะครับระยะหลังมามีเป็นบางเพลงเท่านั้น จนถึงวันนี้ ฟังไม่ได้ทุกเพลงเลย

คืออะการเป็นดังภาพด้านล่างเลยครับ แต่ขอบอกไว้ก่อนนะครับว่าไม่เคยเข้าไปยุ่งอะไรกับตำแหน่งไฟล์ใดๆบนเครื่องเลยเพราะปกติเสียบ usb แล้วก็กดเล่นเพลงเลย

คือถ้าเพลงไหนฟังไม่ได้มันจะขึ้น ! ข้างหน้าครับ
ลองโหลด Itoos มาแทนก็แล้วเจ้านี้ยิ่งแล้วใหญ่เลยครับมองไม่เห็นเพลงแม้แต่เพลงเดียวเลย

สาเหตุเล่านี้เกิดจากอะไรเหรอครับ ? แล้วควรป้องกันยังไงไม่ให้เกิดขึ้นอีก ?

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ปล.Upload picture for webboard ใช้งานไม่ได้นะครับ

WorraWout
WorraWout's picture
ทีมงาน

มีการย้าย path ที่อยู่ของเพลงนะครับ ลอง click ที่เพลงของเลือก show in fider ครับว่าเจอที่อยู่ของเพลงหรือไม่ ลองลบ และจัดการเพลงใหม่ หรือนำเพลงย้ายกับเข้ามาที่เดิม

NG'Earthz Emoz
NG'Earthz Emoz's picture
โพสต์น้อย

WorraWout wrote:
มีการย้าย path ที่อยู่ของเพลงนะครับ ลอง click ที่เพลงของเลือก show in fider ครับว่าเจอที่อยู่ของเพลงหรือไม่ ลองลบ และจัดการเพลงใหม่ หรือนำเพลงย้ายกับเข้ามาที่เดิม

ไม่ได้ย้ายอะไรเลยครับตามที่บอกข้างต้น คือเป็นการเปิดเพลงผ่าน Ipad ครับ Smile

WorraWout
WorraWout's picture
ทีมงาน

ใน ipad มีเพลงเหลือไหมครับ ตรง music ความหมายคือ itunes ใน mac มองไม่เห็นเพลงที่เคยเล่นครับ มันเลยขึ้นเช่นนั้น อาจจะมีการไป sync library กับเครื่องอื่นมาเป็นไปได้ครับ