เครื่องmac pro ขึ้นข้อความนี้ตลอดเลยอ่ะ

2 replies [Last post]
topkung
topkung's picture
สมาชิกใหม่

WARNING! Your Flash Player may be out of date. Please update to continue มาจาก facebook.com งงเลย กดอัพเดด ก็ขึ้น เป็นไฟล์exe ทั้งที่ต้องเป็น .dmc

powerboil
powerboil's picture
สมาชิกวิสามัญ
Phoenix
Phoenix's picture
โพสต์น้อย

ส่วนใหญ่พวก Pop-Up หรือหน้าต่างแจ้งเตือนต่างๆที่ขึ้นตามหน้าเวปมักจะเป็นการหลอกหรือล่อลวงให้เราคลิ๊กนะครับ!
ผมแนะนำว่าไม่ควรจะไปคลิ๊กเพื่ออัพเดตอะไรจากหน้าต่างพวกนี้นะครับ!

ถ้าคุณอ่านข้อความแล้วคิดว่า Flash หรือ Plug-In อะไรในเครื่องของเรามันไม่อัพเดตจริงๆอย่างในคำเตือนนั้น ก็ทำอย่างที่คุณ Powerboil แนะนำครับ.. คือไปโหลดจากเวปที่เชื่อถือได้หรือเวปของเจ้าของมาลงเองดีกว่าครับ..

หรือถ้าเป็นไปได้ก็กดอัพเดตจากตัวมันเลยก็ได้ครับ (*ถ้ามี)
อย่างเช่น Flash *ถ้าเป็นเวอร์ชั่นหลังๆนี่มันก็จะเข้าไปอยู่ใน System Preferences แล้ว.. ก็สามารถกดอัพเดตจากในนั้นได้เลยครับ..