ลักษณะการทำงานPhotoshop,autocad,sketchupคะ

2 replies [Last post]
May Arch AJ
May Arch AJ's picture
สมาชิกใหม่

กำลังจะเปลี่ยนจากเครื่องวินโดว์มาMac คะ
ปกติโปรแกรมที่ใช้ photoshop sketch up autocad
ต้องใช้สเปกรุ่นไหนคะ macair /macpro คะ แต่งบมีน้อยนิดคะ
ขอคำแนะนำหน่อยนะคะ เรื่องขนาดของจอไม่ใช่ปัญหาคะ

WorraWout
WorraWout's picture
ทีมงาน

Mac Book Pro ครับ ถ้างบถึง ถ้า ไม่ไหวก็Mac Book Air ก็พอได้นะครับ แค่ Mac Book Pro cpu จะเร็วกว่า หากจะซื้อช่วงนี้ขอให้รอก่อนนะครับ หลังมีนาคมน่าจะมีการอัพเดทเสปค

ปล.
Mac Pro คือชื่อ Macintosh รุ่นที่เป็นเครื่องดำๆ สูงๆ ยาวๆ เหมือนเครื่องกรองนำ้
Mac Book Pro คือชื่อ Macintosh รุ่น ผกพา ฝาพับ

จะได้เรียกถูกนะครับ ^_^

powerboil
powerboil's picture
สมาชิกวิสามัญ

งานของคุณต้องทำงานกับจอใหญ่ๆ ต้องถามว่าจำเป็นต้องพกพาไหม ถ้าไม่ iMac ผมว่าดีกว่าคับ พวก notebook มักจุกจิก