เพื่อนๆสมาชิก ทักทายกันได้ ที่นี่เลยครับ :-)

224 replies [Last post]
musotus344
musotus344's picture
สมาชิกใหม่

ฝาก ตัวด้วยคับ

มีปัญหาเยอะมากที่ยากถาม

เพิ่งใช้ครั้งแรก ครับ

adipatp
adipatp's picture
สมาชิกใหม่

สมาชิกใหม่ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

Once you go Mac, you'll never go back

MrMonster
MrMonster's picture
สมาชิกใหม่

สวัสดีครับ สมาชิกใหม่ครับ หวังว่าคงได้ข้อมูลนะครับ แล้วจะมาแชร์ๆ กัน

zarios
zarios's picture
สมาชิกใหม่

ดีครับทุกคนมารายงานตัวครับ

kateme
kateme's picture
สมาชิกใหม่

เว็บสวยค่ะ สะอาดตาดี

@katemeonly

PrakasitN
PrakasitN's picture
สมาชิกใหม่

New member รายงานตัวครับ
เข้าร่วมด้วยคนนะครับ

Fuarashi
Fuarashi's picture
สมาชิกใหม่

สวัสดีชาวแม็คไทยแลนด์ทุกคน

เป็นสมาชิกมาตั้งแต่เริ่มใช้แม็คปี 2006 โน้น แต่พักหลัง 4-5 นี้ไม่ได้เข้าเลย ...
กลับมาอีกรอบ เห็นหน้าตาเว็ปใหม่ หล่อขึ้น เนียบขึ้น ชอบครับ

ยังไงฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคร้าบบบ

วีดีโอแนะนำทิปและติวเตอริลการใช้ Mac @youtube.com/itupdatedotnet
ทำเพราะใจรัก ฝากด้วยแล้วกันนะครับ Smile

Monrada
Monrada's picture
สมาชิกใหม่

สวัสดีค่ะ มือใหม่หัดใช้ Mac มา 9 วัน^^

[email protected]
mr_p_69@hotmail.com's picture
สมาชิกใหม่

หวัดดีคับ ติดตามด้วยคนคับปม POomคับ

utenn
utenn's picture
สมาชิกใหม่

สวัสดีครับ

iamwarayut
iamwarayut's picture
สมาชิกใหม่

หวัดดีครับ ผมมาใหม่ครับ

iamwarayut
สมาชิกใหม่

ถามเลยละกันนะครับ

เพิ่งเป็นชาวแม็ก เมื่อเร็วๆนี้ครับ จะอัพแรมmacbook pro 13" ตัวล่าสุด ค้นมาได้ว่า เป็น 4GB transcend premium grade แต่อยากทราบว่าซื้อที่ไหนของชัวร์ครับ หรือมีแบรนด์อื่นที่เกรดเดียวกันพนแนะนำไม๊ครับ อยากใช้ของดีๆครับ กำลังจะซื้อ adobe ste ลิกขสิทธ์ครับ เตรียมเครื่องไว้ อ้อ ที่ istudio ของ com7 ใช้แรมยี่ห้ออะไรอัพให้ลูกค้าครับ

ขอบคุณมากๆครับ

d-one
d-one's picture
สมาชิกวิสามัญ

iStudio ส่วนใหญ่มี Ram หลายยี่ห้อ ทั้ง transcend และ Kinston
ถ้าเข้าเปลี่ยนใน iStudio ก็มีเรื่องความชำนาญในการถอด-ใส่

อย่างไรลองสอบถาม iStudio ที่ต้องการนำเครื่องเข้ารับบริการจะชัวร์กว่าครับ

n/a
asakuraome
asakuraome's picture
สมาชิกใหม่

ชื่อโอมคับ มือใหม่ยัง งงๆ ตอนนี้ขอเก็บข้อมูลก่อน ^^

Machine Name: PowerBook G4 12"
Machine Model: PowerBook6,2
CPU Type: PowerPC G4 (1.1)
Number Of CPUs: 1
CPU Speed: 1 GHz
L2 Cache (per CPU): 512 KB
Memory: 768 MB
Bus Speed: 133 MHz
Boot ROM Version: 4.7.5f1
Serial Number: UV41319ZPHK

iamwarayut
สมาชิกใหม่

หวัดดีทุกคนครับ

SakDEVILiPad
SakDEVILiPad's picture
สมาชิกใหม่

หวัดดีครับ....มือใหม่ฝากเนื้อ ฝากตัวด้วยคนนะครับ
เพิ่งจะได้ของขวัญวันเกิดมา เป็น iPad2 Wi-fi 16GB
มีไรก้อแนะนำมาได้เลยนะครับ (ไม่เคยมีประสบการณ์ด้าน iPad มาก่อนเลยครับ)
อยากได้คำแนะนำ ด่วนๆๆๆๆ สำหรับมือใหม่ ที่ควรและไม่ควร....
ขอบคุณ ไว้ล่วงหน้าก่อนเลยดีกว่าครับ......

Sak by iPad

Exzith
Exzith's picture
สมาชิกใหม่

รายงานตัวและฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
สมาชิกเก่า Login ใหม่

"Always do what you are afraid to do" Ralph W. Emerson

NMWP
NMWP's picture
โพสต์น้อย

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

maccam
maccam's picture
สมาชิกใหม่

สวัสดีครับ...เพิ่งสมัครเป็นสมาชิกใหม่เมื่อสักครู่นี่เอง...ขอแนะนำตัวและฝากเนื้อฝากตัวกับเพื่อนสมาชิกเก่าทุกท่านด้วยนะคร๊าบบบบบบบ...<(^;*)>

NMWP
NMWP's picture
โพสต์น้อย

ถอยมาแล้วครับ แต่เป็นเครื่อง demo MBP 15" Early 2011 corei7 2.0GZ ครับ
ฝากเนื้อฝากตัวอีกครั้งครับ

pakorn_paris
pakorn_paris's picture
สมาชิกใหม่

หวัดดีเพื่อนๆทุกคนครับ ผมมีปัญหามาถามเพื่อนๆทุกคนครับ คือตอนนี้ผมใช่ macbookpro 13 นิ้วอยู่ครับปัญหาก็คือแมคผมมันชาร์ตไฟไม่ได้ตอนเปิดเครื่องอยู่ครับแต่ถ้าปิดเครื่องก็สามารถชาร์ตได้ครับพอเราเปิดเครื่องขึ้นมาใหม่ก็ตัดไปไม่ชาร์ต พอผมถอดปลั๊กแล้วเสียบเข้าไปใหม่ก็ชาร์ตได้แปปหนึ่งก็ตัดไปอีกครับ เราต้องแก้ใขอย่างไรครับรบกวนเพื่อนๆช่วยแนะนำหน่อยครับผม ขอบคุณอย่างสูงครับ

oxygen2m
oxygen2m's picture
สมาชิกใหม่

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยคนครับ พี่ๆน้องๆทุกคน
เราคงได้มีส่วนร่วมในการแชร์ประสบการณ์ใช้ Apple ร่วมกันนะครับ

น้องใหม่ฝากตัวด้วยครับ

m3p
m3p's picture
สมาชิกใหม่

น้องใหม่ครับ ฝากด้วยนะครับ

boy415
boy415's picture
สมาชิกใหม่

หวัดดีครับน้องใหม่ขอคำชี้แนะด้วยครับ เพิ่งลองใช้แมค ครั้งแรกครับพอดีที่ทำงานอยากให้ใช้เพื่อไว้ support owner เลยจำเป็นต้องไว้ลองใช้ดู ยังไงรบกวนพี่ๆแนะนำด้วยนะคับ

Mr.sorawit
Mr.sorawit's picture
สมาชิกใหม่

สวัวดีครับ ทำไมเงียบเหงาจังครับ

EddieTurbo
EddieTurbo's picture
สมาชิกใหม่

หวัดดีด้วยคนครับ ผมเพิ่งถอย imac 21.5" มา ไม่คุ้นเลยครับ ก็ลองใช้ iPhoto ปัญหาเกิดตอนทำ Slide เสร็จ ไลท์ลง CD ไม่ได้ ลง External Harddisk ก็ไม่ได้ กว่าจะได้เล่นเอาง่วงแล้วง่วงอีก สุดท้ายเอาไปไว้ใน PlayList ของ iTune แล้ว Burn ลงแผ่นถึงจะได้ ก่อนหน้าใช้แต่ Windows ส่วนโปรแกรม iTune ใน NoteBook ก็มีแต่ไม่เคยใช้เลย หากเพื่อน ๆ มีคำแนะนำ รบกวนอย่างยิ่งเลยน่ะครับ อ๋อ ฝากอีกเรื่องครับ จะแปลง File .mov เป็น .AVI ทำยังงัยหน่อครับ Smile

pengrueng
pengrueng's picture
สมาชิกใหม่

สวัสดีครับยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะครับ ผมชื่อทินครับ

sumrarnh
sumrarnh's picture
สมาชิกใหม่

สวัสดีครับ สมาชิกใหม่แนะนำตัวครับ เพิ่งสมัครเข้ามายังไม่ได้อ่านระเบียบข้อความปฏิบัติเลยครับ (เดี๋ยวตามไปอ่าน) คงจะเข้ามาขอความรู้จากทุกๆท่าน หวังว่าคงได้รับความช่วยเหลือนะครับ ถ้าโพสอะไรผิดพลาดไปบ้างก็ขออภัยตักเตือนกันได้ครับ อย่าโหดร้ายกับผมนักแล้วกัน

godzilla3491
godzilla3491's picture
สมาชิกใหม่

สมาชิกใหม่ครับ กำลังจะได้ใช้ Mac ครั้งแรก ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ กำลังรอ New MBP จัดส่งมาอยู่

littlenune
littlenune's picture
สมาชิกใหม่

สมาชิกใหม่ค่าาา เพิ่งใช้แมคครั้งแรกฝากเนื้อฝากตัวด้วยน่ะค่ะ Smile

I'm Nune
@Mc pro Smile