ช่วยด้วยครับ folder ไม่แสดงใน Finder แต่ windows แสดงปกติ

5 replies [Last post]
Tanatchaphan Vi...
Tanatchaphan Visutyothin's picture
สมาชิกใหม่

รบกวนด้วยครับ ปัญหาคือ ผมมี เอ็กเทอนอล ฮาดดิส ซึ่ง ลงเพลงไว้ สาม อัลบั้ม เเล้ว เอามาเสียบ กับ พีซี หรือ กับ เเมค ก็ปรกติครับ คือเปิดเจอตลอด ทั้ง สองเครื่อง

เเต่พอมาวันนี้ ตอนกำลังเสียบเข้ากับเเมค ก็เสียบ เเล้วก้เห็น ปรกติ สมมุต มี สามโพลเดอร ผมฟังอยู้โพลเดอรที่หนึ่งอยู้ ในขณะเดียวกัน เครื่องมัน รี สตาต เองผมก็ช่างมันรอ เปิดใหม่ ปรากฎว่า โพลเดอร อยู่ครบทั้งสาม เเต่ เมื่อกี้ฟังโพลเดอรที่หนึ่งอยู่ก็เลยเข้าไปข้างใน ปรากฎว่า ในโพลเดอรนี้ เพลงหาย หมด เเต่อีก สอง โพลเดอร ยังอยู่ครับ ฏ้เสียบเข้าออก อยู่หลายรอบ ก็มองไม่เห็น ข้างในโพลเดอรเเรก จึง ลองเอาไปเสียบ กับ พีซี มันเห็นครบครับ

เหลา สะยาว เอาเป็นว่า ทำไงดีครับ ขอความช่วยเหลือด้วยครับ

ขอขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับ

เครื่องที่ใช้เแป็น เเมคโปร ครับ

WorraWout
WorraWout's picture
ทีมงาน

Rename ชื่อ folder ใหม่ครับ จาก windows

Tanatchaphan Visutyothin's picture
สมาชิกใหม่

อย่างนั้น ขอถามต่อหน่อยครับว่า รีเนม ต้องเป็นชื่อเดิมไหมครับ ขอถามไว้ก่อนกลัวผิดครับ เเล้ว ข้อมูลหายหมด ขอบคุณครับ

สมาชิกใหม่

ทำเเล้วไม่ได้ครับ
เเต่ใน พีซี ยังเห็นข้อมูลอยู่ครับ ในเเมค ไม่เห็นเหมือนเดิมครับ

WorraWout
WorraWout's picture
ทีมงาน

ลอง new folder แล้วย้ายมาใส่ในนี้ดูครับ

สมาชิกใหม่

เจอเเล้วครับ ทำได้เเล้ว ขอบคุณมากๆครับ